เกี่ยวกับเรา
MeCode คือบล็อกที่มีจุดประสงค์จะสอนคนไทยให้เขียนโค้ดได้ โดยผู้ที่เข้ามาอ่านไม่จำเป็นต้องมีพื้นฐานใดๆ ทางเราเชื่อว่าทุกวันนี้ความสามารถในการเขียนโค้ดเป็นสิ่งจำเป็นในการทำงานของทุกๆอาชีพ
จากประสบการณ์พวกเราที่ทำงานเป็นโปรแกรมเมอร์มาสักพัก เราค้นพบว่าการที่คนที่ไม่เก่งภาษาอังกฤษและเพิ่งเริ่มต้นจะหาแหล่งความรู้ทันสมัยในการเรียนเขียนโค้ดได้ยากมาก แหล่งให้ความรู้ส่วนใหญ่ที่เป็นภาษาไทย จะล้าสมัยไปแล้วหรือเหมาะเฉพาะคนที่เป็นโปรแกรมเมอร์แล้ว
เริ่มก่อตั้งวันที่ 9 มิถุนายน 2561 บล็อก MeCode มุ่งมั่นที่จะให้ความรู้เกี่ยวกับการเขียนโค้ดในทุกๆด้านตั้งแต่เริ่มต้น ไม่ว่าจะเป็นการทำ Desktop Application หรือ Web หรือ Mobile Application
![About Us Image](/assets/about_us-0d1632a0322dba09197fcc94513f8d0ef2235d6502d901931d61118bb172f9a9.jpg)